E95 Unique 4rum
Hề lú! Welcome to the E95 forum
E95 Unique 4rum
Hề lú! Welcome to the E95 forum
E95 Unique 4rum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Where we are the one

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptyMon Apr 11, 2011 7:26 pm by ♥Starfire♥

E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptyMon May 31, 2010 10:41 pm by Ba`_Gia`_Qua_Duong`

» dance korea
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptySat May 29, 2010 8:40 pm by BBoy_Lợn

» HOT GIRL 9E
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptySat May 22, 2010 8:50 pm by myxjnh

» Nhấn Ctrl Phải, mở cửa thế giới cùng từ điển thông minh KOOLdic 2010
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptySat May 22, 2010 8:41 pm by myxjnh

» Du lịch cùng V-Reserve 2010
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptySat May 22, 2010 8:36 pm by myxjnh

» Ảnh lớp mình những ngày xưa.
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptyTue May 18, 2010 2:23 pm by myxjnh

» 2 crew vo^ dick. ABDC ma` e thjx nha^t' ( nho' xem he^t', doan. da^U` la` gjoi' thieu.)
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptyTue May 11, 2010 10:08 pm by ~(+_+)~εVΐ׀_şKūļĽ~(+_+)~

» [solved]3 người mà bạn yêu quý nhất trong lớp ! ( Phải nói t
E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew EmptyTue May 11, 2010 10:06 pm by ~(+_+)~εVΐ׀_şKūļĽ~(+_+)~

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew

Go down 
Tác giảThông điệp
BBoy_Lợn
Glass
Glass

E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew Empty
29052010
Bài gửiE95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew

(Mặc dù SayWh Crew là nhóm thứ 3 xuất hiện trong bộ tớ muốn viết nhưng nó lại gây ấn tượng lớn nhất và sâu sắc nhất nên tớ sẽ viết về SayWh đầu tiên)

Điều đầu tiên tớ phải nói đó là tớ yêu đội mình.
Tớ không rõ nó xuất phát từ khi nào, chỉ nhớ Hiphop 9E đã trải qua rất nhiều thời kỳ. Chỉ có hai từ để miêu tả nó: Đam mê và Đồng Đội.
Lịch sử Hiphop của lớp ta bắt đầu từ nhóm nhảy gồm tớ, Đung và PDuy - nhóm Cha Đẻ Của E95's Hiphop. Quá trình khơi dậy ngọn lửa của chúng tớ bắt đầu từ sở thích của PDuy tiêm nhiễm cho tớ, tớ tìm tòi tự tập rồi lôi kéo Đung theo, Đung phát triển nó theo con đường khác, PDuy trước đây chỉ thích chứ không tập và cũng theo chiều cùng tớ và Đung.
Tớ nhớ những kỷ niệm tập đầu tiên - những bước chân đầu tiên của chúng ta trên con đường Hiphop. Nhớ lại những động tác ngày ấy so với bây giờ mà bật cười luôn. Tại thời đó chúng ta là dân tập ngoại đạo mà, có học hành gì đâu, toàn tự tìm tự tập. Hình như chiêu đầu tiên cả 3 thằng tập là Ke Rùa - Turtle Freeze. Ngày đấy Đung là thằng đầu tiên thực hiện được chiêu này rồi đến tớ và sau cùng là Duy. Sau đó chúng ta phát triển lên tớ - 6 step, Duy - 3 step, Đung - Helicopter. Thời kỳ này chắc là lúc chúng ta học ở Nhà Chung lớp cô An. Còn nhớ quả đi xem Popping ở Nhà Tròn và bị ATK E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew 561895 lúc ấy 3 chúng ta đã giúp đỡ nhau như thế nào tớ thấy cảm động lắm =)) Cho đến lúc đi tham quan Đầm Long thì tớ có thêm hơn 5 cái Footwork và Signature Move: Shoulder Freeze (Ke Vai) mà với nó tớ đã thắng bao nhiêu trận cho đến bây giờ, cùng lúc Đung có thêm Head Freeze (Ke Đầu). Thời gian này PDuy bỏ tập và bỏ cả chơi với tớ và Đung chả hiểu vì lý do gì.
Trải qua mùa hè yên lặng không dính dáng gì đến hiphop, tưởng chừng mọi thứ đã chấm dứt nhưng Đung đã khám phá ra khả năng Popping của mình và trở thành Popper giỏi nhất đội. Cũng trong thời gian ấy tớ sáng lập nhóm S.A.C - Shadow Art Crew gồm 1 beatboxer, 2 rapper, 1 writer, 2 dancer và 1 DJ luyện tập suốt mùa hè. Tớ thì không Beatbox với Rap nhưng khả năng về âm nhạc đã khá lên nhiều cảm ơn H.V.Quân "Kill U At Night" (phát âm của Q-U-A-N) của 9A7 NSL :D Tớ với V.V.Anh - BBoy đội trưởng của The Boys bên Ái Mộ đã tập cùng nhau, điều này khiến kỹ thuật của tớ phát triển kinh khủng. Sau cả tháng hè gặp nhau thì tớ với Đung đã trưởng thành rất nhiều với bộ môn đối nghịch của từng đứa. B-)
Vào năm học Đức nhờ tớ dạy Break. Và đây chính là điểm khởi đầu của Đế Chế SayWh. :-bd.
Tiếp đó là khám phá một tài năng vũ đạo Hiphop Dance Newschool Lan Anh :D Đây có thể coi là người tiên phong của phong trào hiphop dance lớp mình, kéo theo cả đống đệ tử nữ. =)
13/10/09, SayWh Crew với 4 nhà sáng lập là BBoy Long TWind, Popper Dũng Bjm (2 người khởi xướng phong trào dance) cùng với Đức Nhox Min (người đã thổi lên ngọn lửa nến của E95's hiphop mà nhóm cũ Long, Đung, Duy đã bỏ lại) và Lan Anh Sin Babi (tài năng mới được phát hiện) đồng thời là sự trở lại của PDuy Củ Su Hào, người cha đẻ đầu tiên của E95's hiphop - hồi đó làm bầu sô quản lý đội.
Buổi tập đầu tiên của đội là chiều tối cạnh tay trái tượng Lý Thái Tổ. Vẫn nhớ cái chống đẩy sụn sườn của Đức với cái áo Tribal trắng :) cùng câu nói nổi tiếng trong cuộc điện thoại với Lan Anh:
LA: "Mày đang ở đâu?"
Đc: "Tao ở đây!" (==")
LA: "Ở đây là cái chốn nào?"
Đc: "Tay trái ý"
LA: "Hả?"
Đc: "Cái tay không cầm cuộn giấy ý"
Đg+Lg: "Chiếu dời đô của người ta =))"
Hôm đó chúng ta đã gặp anh Tuấn một trong những BBoy của nhóm nhảy thống trị Lý Thái Tổ Style 4. Đức với tớ quyết định đi theo phong cách Oldschool Breaking, trong lúc Đung và LAnh theo Newschool Hiphop Dance. Đó cũng là khởi nguồn của những buổi tập sáng sớm của đội.
Sáng hôm sau là một buổi sáng đầy sương tớ tưởng tớ là kẻ đến muộn nhất đội, ai ngờ là tên ra sớm nhất. Đợi Đức với LAnh đến, Đức tập những Toprock cơ bản với anh Vịt đội trưởng Style 4.
Cũng từ đó, cái hôm mấy anh Style 4 đi diễn, sân Lý Thái Tổ là của chúng ta mỗi sáng...
Trưa thứ 5 ngay sau đó đội mình đã khuấy động Cung Thiếu Nhi mà bọn trẻ con đuổi theo xem từ sân Mặt Trăng sang sân đối diện. Sau đó Duy phải về và 4 chúng ta đã đi ăn trưa ở X.O.I Nguyễn Hữu Huân và công cuộc tiếp theo là tìm sân. Nhớ quả tớ với LA chạy lên phòng 201 Cung Văn Hóa và nhìn thấy một lớp Belly dance, khổ nhỉ =) Rốt cuộc vẫn là tay trái :D
Và hôm đó, Đức đã nói 1 câu mà vang âm của nó còn mãi với thời gian "Say wh...?" khi LA bảo "tao sẽ đèo mày" =)
Mỗi ngày đều đạp xe đi đón Đức và đợi Đung trong màn sương tối om của mùa vào đông...
Nhớ nhất cái ngày thứ 5 hơn 20 người kéo nhau lên Bách Thảo tập. Từ đó mỗi thứ 5 lại là một ngày tập của đội.
Tiếp đó là vụ cái loa của Việt Quang, cái vụ này không muốn nhắc lại nữa đâu đấy :-w
Ôi nhớ nhạc Slick Dogg quá đi mất :((
Cũng bắt đầu phát hiện ra sân Tông Đản - nơi Đế Chế SayWh cai trị trong hạnh phúc cho tới khi gặp MAS :/
Kệ, kể tiếp, chúng ta đã tập trong trời mưa phùn trước hôm VS The Boys đúng ko nhỉ? Nhưng bọn nó sợ quá hủy rồi, đau thế cơ chứ =="
Tớ nhớ mỗi chiều lại ra sân Tông Đản, trách nhau vì việc đi muộn, rồi đấu với nhau, ôm nhau run lẩy bẩy trong những cơn gió mùa đông hay đua nhau chạy ra Tràng Tiền mua kem với nước. Công nhận, cái sân ý cung cấp đủ điều kiện để sinh sống :)). Với lại nhớ mấy bà bánh rán quá, hôm nào cũng phải hơn 10 lần mời và 11 lần từ chối "Cô ơi bọn cháu không có tiền!"
Nhớ cái loa hộp bị bạn-nào-đó sút vỡ làm 6 mảnh :D
Nhớ cái MP4 của tớ.
Nhớ bài Low chúng ta hẹn đấu mà chưa thể đấu các bạn ạ. Nhớ Circus, Bubble, nhớ Electric Boogaloos, Bust và BBoy Bloodline. :((:((:((
Nhớ hôm 18/11 chúng ta đến đông kịt trường, đẩy bàn ghế để tập. Đông thật, 30 chứ tưởng à. Nhớ sáng 19/11 tổng duyệt tớ đã VS Khải ở trước của 9A với các đồng đội cổ vũ ở bên. Tớ thua nhưng tớ thật sự vui. Cũng từ đó, chúng ta bắt đầu thiết lập quan hệ với Ownerkings 8A phía Bắc.
Nhớ màn diễn solo đổi lượt hôm 20/11. Cô Phương ủng hộ thì ghê rồi, dù ngày ấy kỹ thuật đội mình còn vớ vẩn lắm :) Tớ không nhớ bạn Hà Bym gia nhập đội từ bao giờ, chắc là cái hôm phát hiện đam mê dance là khi nhìn tớ với Đung làm cái Charlie Step trên Bách Thảo, còn sau đó thì ra Con Cóc tập với tớ, LA và PDuy.
Lần đi Thác Đa nhảy cũng oách, mỗi tội quên mất lời giao đấu với 8A ở khu vực bể cạn (:|
Nhớ đợt đội mình đi Giáng Sinh, cái ngày tớ đảm bảo Phi vẫn còn nhớ, hơn cả tớ. Với chúng ta xông lên Vincom và về nhà TLinh quay chai :D Đêm ấy chúng ta gần như khóc khi tuyên bố Say Wh giải tán, mỗi người đi theo một con đường riêng.
Nhưng ngay sau đó, Say Wh lại trỗi dậy với một đội hình mạnh mẽ hơn. Với nhóm 140 - One For All gồm tớ, Đung, Đức và PDuy với TwinS - Hà và LAnh, cùng người trung thành với đội nhất - Phi :)
31/12, ngày Tất Niên Của SayWh. Đi đón Vân về trường định đi chợ hoa, tuy nhiên bả không về, chúng ta đã đi vòng quanh hồ và kết thúc bằng màn ăn trưa nhà tớ. Tất cả xông pha Yên Thái mua đồ ăn. Đức nói "Không biết về sau khi chúng ta lớn lên có công ăn việc làm bận rộn, có lúc nào còn như thế này nữa không?". Hôm đấy gặp Duy Anh đi ăn sáng thế là thằng bé về nhà mình ăn luôn, ăn chùa nhưng được cái ăn rất ngoan :)) Chiều hôm đó SayWh lại ra Tông Đản và có một quãng thời gian đẹp, cùng lúc là trận đầu tiên giữa tớ và Đung :D
Quên mất, có cái hôm lên sân bóng rổ 1 mình Đức ảo trắng, hình như hôm đấy gặp Bob với Khoai rồi thì phải :-?
Những ngày đó không được lâu, chúng ta gặp MAS và sự tan rã lớn nhất xuất hiện khi LA và Hà suốt ngày quấn quít với họ. Phi, Đức thì ghét họ, có lần suýt đánh nhau với DK, Gat0 với TK. Tớ và Đung thì phát triển hơn với Ownerkings, nhớ hôm lên BonBon. Nhưng dù sao giờ đây trải qua nhiều lần, quan hệ của cả 2 đội trở thành bạn thân.
À, tự dưng có hôm lên 8A battle bị 9D chặn đường nhỉ? :D Còn vụ battle trong mưa của tớ với Khải ở Nhà Tròn lần 2. Còn lần rủ cả Owners ra Tông Đản nữa hehe.
Mệt quá. Nhớ lại thế này khỏe hơn mọi người tỉ lần rồi đấy ==" Có gì bổ sung sau nhé. Huhu đồng đội đâu ai nhớ cái gì thêm thắt vào cùng đê.
Share this post on: reddit

E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew :: Comments

♥Starfire♥
Re: E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew
Bài gửi Mon Apr 11, 2011 7:26 pm by ♥Starfire♥
...:)
♥Starfire♥
Re: E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew
Bài gửi Mon Apr 11, 2011 7:23 pm by ♥Starfire♥
...:)

E95 Family in my heart - Long TWind. Tập I: Say Wh Crew

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» clip heart breaker
» 2 crew vo^ dick. ABDC ma` e thjx nha^t' ( nho' xem he^t', doan. da^U` la` gjoi' thieu.)